"แจจุง" แห่งเจวายเจเปิดงาน "แฟนมีทติ้ง" ที่เมืองไทย ปากหวานบอก "ยามแก่ตัวอาจจะเลือกมาใช้ชีวิตที่เมืองไทย" พร้อมร่วมทำกิจกรรมกับแฟนคลับไทยราว 5,000 คน...
เมื่อวันที่ 23 ต.ค. นักร้อง นักแสดงชื่อดังเกาหลีใต้ แจจุง แห่งเจวายเจ ได้จัดงานแฟนมีทติ้งกับแฟนคลับชาวไทยราว 5,000 คน ขึ้นที่รอยัลพารากอนฮอลล์ ศูนย์การค้าสยามพารากอน โดยหนุ่มแจจุงได้เปิดงานแฟนมีทติ้งด้วยการร้องเพลงประกอบละคร Living like a Dream จากซีรีส์เรื่อง Time Slip Dr. Jin จากนั้นก็พูดคุย เล่นเกม และร่วมทำกิจกรรมอื่นๆ อีกมากมายร่วมกับแฟนคลับ
ในช่วงของการตอบคำถาม พิธีกรถามแจจุงว่าเขาชอบประเทศไทยหรือไม่ นักร้องดังตอบว่า "ผมอยากจะมาเมืองไทยแต่ไม่ค่อยได้มีโอกาส ผมคิดว่าเมืองไทยเป็นสถานที่ที่ดีที่ผมอาจจะเลือกมาอยู่เมื่อแก่ตัวลง ผมขอพนันว่า เมื่อถึงตอนนั้นพวกคุณ (แฟนคลับ) คงจะแต่งงานกันหมดแล้วใช่ไหม? ถ้าอย่างนั้นก็มาคอนเสิร์ตของผมพร้อมสามีและลูกๆ เลยก็ดีนะ"
![](/upload/user_2/images/2012_9/jae2.jpg)
จากนั้น หนุ่มแจจุงได้ร่วมทำกิจกรรมที่น่าจดจำร่วมกับแฟนๆ ของเขา โดยเขาสวมเสื้อกันเปื้อน และสอนแฟนๆ ทำคิมบับ หรือข้าวห่อสาหร่าย, ป้อนคิมบับให้แฟนคลับ และถ่ายรูปคู่กับแฟนๆ ที่ขึ้นไปร่วมกิจกรรมบนเวที นอกจากนั้นหนุ่มแจจุงยังได้เตรียมดอกกุหลาบ 5,000 ดอกมอบให้แฟนๆ ของเขาด้วย
ในช่วงท้ายของกิจกรรมแฟนมีทติ้ง หนุ่มแจจุงได้เผยความรู้สึกที่มีต่อแฟนๆ ในงานครั้งนี้ว่า "มันยอดเยี่ยมมากๆ ที่พบแฟนๆ ชาวไทยหลังจากที่ไม่ได้พบกันมานาน ผมจะรักแฟนๆ ของผมตลอดไป คุณทุกคนคือความสุขของผม"
อนึ่ง หลังจากงานแฟนมีทติ้งที่ประเทศไทย หนุ่มแจจุงจะเดินทางไปเปิดงานแฟนมีทติ้งต่อที่ประเทศอินโดนีเซียในวันที่ 3 พ.ย. และที่ประเทศเวียดนามในวันที่ 10 พ.ย. 2555.
ชมคลิป